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Al A Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10

Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 MACHI, 2026
NA MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 APRILI, 2026.

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA TAREHE
21-31 MACHI, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena
na Mascarene) iliendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na
Siberia) iliendelea kudhoofika. Hali ilisababisha ukanda mvua kusogea kidogo kuelekea
kaskazini na kuwepo katika maeneo mengi ya nchi na hivyo kuimarisha mifumo
isababishayo mvua katika baadhi ya maeneo.

Aidha, uwepo wa upepo wa bahari wenye unyevunyevu uvumao kutoka mashariki na
kuelekea katika maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo jirani ulimarisha zaidi mifumo
isababishayo mvua katika maeneo ya pwani ya nchi yetu na yale ya nyanda za juu za
kaskazini-mashariki. Vilevile, mifumo ya hali ya hewa katika ukanda wa Ziwa Victoria
iliimarika, hali iliyochangia kuongezeka zaidi kwa mvua katika ukanda huo pamoja na
maeneo yanayopakana hususan yaliyopo magharibi mwa nchi.

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 MACHI, 2026.

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea vipindi vya mvua zilizoambatana na ngurumo za
radi katika maeneo mengi ya nchi. Pia, vipindi vya mvua kubwa viliripotiwa katika maeneo

ya ukanda wa pwani, nyanda za juu kaskazini mashariki na magharibi mwa nchi.

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10 APRILI, 2026.

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 APRILI, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena
na Mascarene) inatarajiwa kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na
Siberia) inatarajiwa kudhohofika. Hali hii inatarajiwa kusababisha ukanda mvua kusogea
kidogo kuelekea kaskazini na kuendele kuwepo katika maeneo mengi ya nchi na hivyo
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kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika baadhi ya maeneo.
Aidha, mifumo ya hali ya hewa inayosababisha upepo wenye unyevunyevu kuvuma
kutoka katika misitu ya Congo kuelekea maeneo yaliyopo magharibi mwa nchi, nyanda za
juu kusini magharibi na kusini mwa nchi inatarajiwa kuimarisha zaidi mifumo isababishayo

mvua katika maeneo hayo hususan katika kipindi cha siku tano za mwanzo za dekad.

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 01-10 APRILI, 2026.
Kanda ya ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na

Mara): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache.

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro):

Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika maeneo machache.

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na
Dar es Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Mvua zinatarajiwa katika

maeneo machache.

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Mvua zinazoambatana na

ngurumo za radi zinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika

maeneo machache.

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na

Iringa): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi

zinatarajiwa katika maeneo machache.

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Mvua

zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.
Imetolewa na:

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA
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